ఇది నయం ముందు క్యాన్సర్ నియంత్రించడానికి కొత్త పుష్ శాస్త్రవేత్తలు – ఎక్స్ప్రెస్ BPD

ఇది నయం ముందు క్యాన్సర్ నియంత్రించడానికి కొత్త పుష్ శాస్త్రవేత్తలు – ఎక్స్ప్రెస్ BPD

క్యాన్సర్ కణాలు-600

క్యాన్సర్ డ్రగ్ డిస్కవరీ కోసం కేంద్రం ఏర్పాటు చేయబడుతున్న ఒక కొత్త కేంద్రాన్ని “క్యాన్సర్ పరిణామ అధిపతి సవాలును ఎదుర్కోవటానికి ప్రయత్నిస్తుంది”, అనేక సంవత్సరాలపాటు మందులతో నియంత్రించే ఒక వ్యాధికి క్యాన్సర్ను మార్చడానికి ప్రయత్నిస్తుంది

బ్రిటన్లో క్యాన్సర్ శాస్త్రవేత్తలు ప్రపంచంలోని మొట్టమొదటి “డార్విన్” మాదకద్రవ్య అభివృద్ధి కార్యక్రమం అని పిలిచే ప్రయోగాన్ని ప్రారంభించారు, క్యాన్సర్ సామర్థ్యాన్ని కూడా సరికొత్త చికిత్సలకు అడ్డుకోవటానికి మరియు చాలామంది రోగులలో పునరావృతమవుతుంది.

అంతిమ చికిత్సా కోసం శోధనను విడిచిపెట్టినప్పటికీ, “యాంటి-ఎవల్యూషన్” ప్రాజెక్ట్ అనేక సంవత్సరాలు మందులను నియంత్రించే ఒక వ్యాధికి క్యాన్సర్ను మరలా మారుస్తుంది.

ఇది హెచ్ఐవి వంటిది, ఎయిడ్స్కు కారణమయ్యే వైరస్, శాస్త్రవేత్తలు విలేకరులతో మాట్లాడుతూ చెప్పారు.

“క్యాన్సర్ యొక్క సామర్థ్యాన్ని స్వీకరించడం, ఔషధ-నిరోధకత చెందుతుంది మరియు వ్యాధి నుండి అత్యధికుల మరణం మరియు దానిని అధిగమించడంలో మేము ఎదుర్కొనే అతిపెద్ద సవాలు కారణం” అని బ్రిటన్ యొక్క క్యాన్సర్ రీసెర్చ్ (ICR) యొక్క ఇన్స్టిట్యూట్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ పాల్ వర్మన్ చెప్పారు. – క్యాన్సర్ డ్రగ్ డిస్కవరీ కోసం కొత్త సెంటర్ దారి తీస్తుంది ఒక స్వచ్ఛంద మరియు పరిశోధన సంస్థ.

ICR నుండి 75 మిలియన్ పౌండ్ల ($ 96.5 మిలియన్లు) నిధులతో ఈ కేంద్రం “క్యాన్సర్ పరిణామం తలపై సవాలును ఎదుర్కోవాలనుకుంటోంది” అని విమర్శించారు.

కొత్త కేంద్రానికి చెందిన టీమ్లు మొదట దీనిని చేయటానికి రెండు మార్గాల్లో దృష్టి సారించాయి.

“పరిణామాత్మక మర్దనా” అని పిలిచే మొట్టమొదటిది, క్యాన్సర్ కణాలు రెండో ఔషధానికి అత్యంత ఆకర్షనీయమైనవిగా మారేందుకు లేదా వాటిని ఒక పరిణామాత్మక చనిపోయిన ముగింపులోకి నెట్టివేసే విధంగా క్యాన్సర్ కణాలు ఏర్పరుస్తాయి.

రెండోది క్యాన్సర్ యొక్క సామర్థ్యాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకుని, చికిత్సకు నిరోధకతను పెంచుతుంది. శరీర రోగనిరోధక వ్యవస్థలో కనుగొనబడిన APOBEC ప్రోటీన్ల అణువుల చర్యను నిరోధించేందుకు ఈ సంభావ్య మందులు రూపకల్పన చేయబడతాయి.

APOBEC నిరోధకాలు కొత్త తరగతి అభివృద్ధి మరియు లక్ష్యంగా క్యాన్సర్ చికిత్సలు పాటు ఇవ్వబడుతుంది భావిస్తున్నారు చాలా కాలం బే వద్ద క్యాన్సర్ ప్రయత్నించండి మరియు ఉంచడానికి.

పలు ప్రస్తుత లేదా కొత్త చికిత్సలను ఉపయోగించి సంకలన చికిత్సలు కూడా అన్వేషించబడతాయి, వర్క్మన్ చెప్పారు.

క్యాన్సర్ ఔషధ ఆవిష్కరణలో స్పెషలిస్ట్ అయిన ఓలివియా రోసాసనిస్, నూతన కేంద్రం యొక్క జీవశాస్త్ర బృందానికి నాయకత్వం వహిస్తాడు, శాస్త్రవేత్తలు క్యాన్సర్తో “క్యాచ్-అప్ ప్లే చేయకుండా” అలాంటి పరిణామ చికిత్సల్లో నైపుణ్యం ఉన్న ప్రపంచవ్యాప్త స్థావరాన్ని నిర్మిస్తున్నారు.

“ఔషధ ఆవిష్కరణకు ఈ డార్విన్ విధానం క్యాన్సర్ను ఓడించడంలో మాకు ఇంకా ఉత్తమ అవకాశంగా ఉంది,” ఎందుకంటే, క్యాన్సర్ తదుపరి దశకు వెళ్లి ఒక అడుగు ముందుకు రాగలదని మేము అంచనా వేయగలుగుతాము “అని ఆమె చెప్పింది.

Related posts