అధిక రక్తపోటు కోసం హైబిస్కస్ టీ: రోజుకు ఎన్ని కప్పులు త్రాగాలి? – ఇప్పుడు టైమ్స్

అధిక రక్తపోటు కోసం హైబిస్కస్ టీ: రోజుకు ఎన్ని కప్పులు త్రాగాలి? – ఇప్పుడు టైమ్స్
అధిక రక్తపోటు కోసం హైబిస్కస్ టీ: రోజుకు ఎన్ని కప్పులు త్రాగాలి?

అధిక రక్తపోటు కోసం హైబిస్కస్ టీ: రోజుకు ఎన్ని కప్పులు త్రాగాలి? | ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

న్యూఢిల్లీ: హై బ్లడ్ ప్రెషర్, లేదా హైపర్ టెన్షన్, తరచుగా నిశ్శబ్ద కిల్లర్ అని పిలుస్తారు, ఎందుకంటే తరచుగా ఇది కొన్ని లేదా ఎటువంటి లక్షణాలను కలిగి ఉంటుంది. నివేదికల ప్రకారం, 139 మిలియన్ల భారతీయులు అదుపులేని అధిక రక్తపోటుతో బాధపడుతున్నారు, ప్రతిసంవత్సరం పెరుగుతుంది. ప్రతి సంవత్సరం మే 17 న జరుపుతున్న ప్రపంచ రక్తపోటు దినం, ప్రపంచ వ్యాప్తంగా అన్ని జనాభాలో అధిక రక్తపోటు గురించి అవగాహన పెంచుకోవాలని లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. గుండెపోటు, స్ట్రోక్, మూత్రపిండాల నష్టం మొదలైనవి వంటి తీవ్రమైన ఆరోగ్య పరిస్థితులకు దారి తీయవచ్చు. కానీ కొన్ని ఆహారాలు లేదా జీవనశైలి మార్పుల ద్వారా మీ ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తుంది. మూలికా టీ వంటి – హైబిస్కస్ టీ వంటివి – మీ ఆహారంలో మీ రక్తపోటు స్థాయిలను తగ్గించడంలో కూడా సహాయపడవచ్చు.

మీ రక్తపోటును బ్యాక్టీరియాతో పోగొట్టడానికి మరియు బరువు తగ్గిపోవడానికి కూడా హిప్పిస్ టీ తాగడంతో సంబంధం కలిగి ఉన్న అనేక ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు రీసెర్చ్లో ఉన్నాయి. హైబిస్కస్ టీ, సాధారణంగా ఎండబెట్టిన పుష్పాలను ఉపయోగించి హైబిస్కస్ సబ్డిరిఫా మొక్క నుంచి తయారు చేస్తారు, ఇది యాంటీఆక్సిడెంట్స్తో ప్యాక్ చేయబడుతుంది, ఇది మీ కణాలకు నష్టం కలిగించే స్వేచ్ఛా రాశులుగా సహాయం చేస్తుంది. రక్తనాళాల పనితీరును మెరుగుపరచడానికి ముడిపడివున్న ఫ్లావోనోయిడ్ రకం, అనోథోకియానిస్లో సంపన్నమైనందున మూలికా టీ తక్కువ రక్తపోటుకు సహాయపడగలదని చెప్పబడింది.

మద్యపానం హైబిస్కస్ టీ సిస్టోలిక్ మరియు డయాస్టొలిక్ రక్తపోటును తగ్గిస్తుందని అధ్యయనాలు నిరూపించాయి. అయినప్పటికీ, హైబ్రోక్లోరోటిజైడ్ (హై ఎర్ర రక్తపోటుకు చికిత్స చేయటానికి ఉపయోగించే ఒక మూత్రవిసర్జన ఔషధం) తో పరస్పర చర్యను నివారించడానికి మీరు హైబిస్కస్ టీని త్రాగకూడదు. ఉదాహరణకి, అమెరికన్ హార్ట్ అసోసియేషన్ (AHA) సమావేశంలో ఇచ్చిన ఒక 2008 అధ్యయనం ప్రతిరోజు Hibiscus కలిగి ఉన్న మూలికా టీని త్రాగటం ఆరోగ్యకరమైన పురుషులు మరియు మహిళల్లో నిరాటంకంగా పెరిగిన రక్తపోటుతో రక్తపోటును తగ్గిస్తుందని చూపించింది. మేనేజింగ్ డైట్ ఈ ఘోరమైన పరిస్థితిని నివారించడం మరియు చికిత్స చేయడం రెండింటికి సమర్థవంతమైన మార్గం.

రక్తపోటును తగ్గి 0 చే 0 దుకు రోజుకు ఎన్ని టీ కప్పు టీ కప్పుకోవాలి?

సాధారణంగా, మీ బరువు, వయస్సు, మరియు సాధారణ ఆరోగ్యం స్థితి – మీ రక్తపోటు స్థాయిలను తగ్గించటానికి హేబిస్సస్ టీ మొత్తం తీసుకోవాలి. ఏదేమైనప్పటికీ, కొన్ని అధ్యయనాల ప్రకారం, మీరు తక్కువ కడుపులో ఉన్న 3 కప్పులు రోజుకు త్రాగవచ్చు.

అంతేకాక, అల్పాహారం ముందు ప్రతిరోజూ 500 మిల్లీలీటర్లు హబీస్సస్ టీని అందిస్తుంటే, మీ రక్తపోటు స్థాయిలను తగ్గించవచ్చని కూడా చెప్పబడింది. Hibiscus టీ అనేది అనేక రకాల ఆరోగ్య ప్రయోజనాలకు అనుసంధానించబడిన మూలికా టీ. సాధారణంగా, ఈ టీ ఉపయోగించినప్పుడు బాగా తట్టుకోవడం. లైవ్స్ట్రాంగ్పై ఒక నివేదిక ప్రకారం, గర్భాశయం యొక్క భద్రత గర్భిణీలో లేదా చనుబాలివ్వకుండా ఉన్న మహిళల్లో మరియు పిల్లలలో అంచనా వేయబడలేదు. అందువల్ల హైబ్రిడ్ను అధిక రక్తపోటు కోసం నిర్వహణగా ఉపయోగించే ముందు మీ వైద్యుడిని సంప్రదించండి.

నిరాకరణ: వ్యాసంలో పేర్కొన్న చిట్కాలు మరియు సలహాలు సాధారణ సమాచారం ప్రయోజనం కోసం మాత్రమే మరియు వృత్తిపరమైన వైద్య సలహా వలె అన్వయించకూడదు. ఏ ఫిట్నెస్ కార్యక్రమం మొదలు లేదా మీ ఆహారం ఏ మార్పులు చేయడానికి ముందు ఎల్లప్పుడూ మీ వైద్యుడు లేదా ఒక నిపుణుడు సంప్రదించండి.

సిఫార్సు చేసిన వీడియోలు

Related posts