NASA: బడ్జెట్ ఊపందుకుంది 'మంచి ప్రారంభం' మూన్ మీద వ్యోమగాములు ఉంచాలి – ఎకనామిక్ టైమ్స్

NASA: బడ్జెట్ ఊపందుకుంది 'మంచి ప్రారంభం' మూన్ మీద వ్యోమగాములు ఉంచాలి – ఎకనామిక్ టైమ్స్

ట్రాంప్ పరిపాలన యొక్క ప్రతిపాదిత $ 1.6 బిలియన్ బడ్జెట్ను మంగళవారం ఐదు సంవత్సరాలలో చంద్రునిపై వ్యోమగాములు తిరిగి పొందడానికి “మంచి ప్రారంభం” అని నాసా యొక్క చీఫ్ మంగళవారం చెప్పారు.

వైట్ హౌస్ను బడ్జెట్ సవరణను ప్రవేశపెట్టిన రోజును అడ్మినిస్ట్రేటర్ జిమ్ బ్రిడెన్స్టీన్ ఉద్యోగులు ప్రసంగించారు.

వాషింగ్టన్ లో NASA ప్రధాన కార్యాలయం నుండి ఒక గంటగంట టౌన్ హాల్ లో, Bridenstine అన్నారు $ 1.6 బిలియన్ 2020 తగినంత ఉంది. కానీ 2024 నాటికి చంద్రుడి దక్షిణ ధృవం వద్ద “తదుపరి మనిషి మరియు మొదటి మహిళ” భూమికి ముందుకు మరింత డబ్బు అవసరం .

NASA మరోసారి ఈ ప్రాజెక్టు పేరు కోసం గ్రీక్ పురాణశాస్త్రం వైపుకు తిరుగుతోంది. ఇది ఆర్టోమిస్ అని పిలువబడుతోంది, అపోలో జంట సోదరి తర్వాత. అపోలో NASA యొక్క మూన్షోట్ కార్యక్రమం పేరు, ఈ వేసవి 50 సంవత్సరాల క్రితం, మొదటి మనుషులు చంద్రుని లాండింగ్ సాధించింది.

ఆరు అపోలో మిషన్లపై చంద్రునిపై 12 మంది మనుషులు నసానుకు వచ్చారు. తదుపరి ప్రయాణంలో కోసం, స్పేస్ ఏజెన్సీ దాని moonwalkers నేటి మరింత విభిన్న వ్యోమగామి కార్ప్స్ ప్రతిబింబిస్తుంది కోరుకుంటున్నారు, అందువలన అపోలో యొక్క సోదరి పేరు. ఆర్టెమిస్ వేట మరియు చంద్రుడి దేవత.

“నేను ఒక కుమార్తె, ఆమె 11 సంవత్సరాలు, మరియు నేను మా ప్రస్తుత, చాలా వైవిధ్యభరితమైన వ్యోమగామి కార్ప్స్ ప్రస్తుతం చంద్రుడికి వెళ్ళడానికి అవకాశం కలిగి, అదే స్థానంలో తనను తాను చూడాలనుకుంటున్నాను,” Bridenstine అన్నారు. “1960 లలో, యువతులు ఆ పాత్రలో తమని తాము చూసే అవకాశము లేదు.

ప్రెసిడెంట్ ఏజెన్సీలో అంతర్జాతీయ స్పేస్ స్టేషన్ లేదా ఇతర విభాగాల నుండి తీసుకున్న బదులు, కాంగ్రెస్ ద్వారా ఆమోదం పొందినట్లయితే అదనపు డబ్బు NASA కి వెలుపలికి వస్తుందని బ్రిడ్జిస్టీన్ తాను సంతోషించానని చెప్పాడు.

NASA యొక్క కొత్త వ్యయం కోసం కళాశాల విద్య కోసం పెల్ గ్రాంట్స్ నుండి డబ్బును ఉపయోగించడానికి పరిపాలన ప్రయత్నిస్తుంది.

బ్రిడ్జిస్టెయిన్ న్యూరాన్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో “చనిపోయి చనిపోయేటట్లు” ఎలా చేయాలో విమర్శలను విన్నట్లు ఇప్పటికే విన్నది. ఎందుకంటే, NASA లేదా పరిపాలన ఎన్నడూ కాంగ్రెస్పై దానితో పని చేయలేదు. ఓక్లహోమా నుండి మాజీ కాంగ్రెస్ సభ్యుడిగా, అతను ఈ ప్రక్రియ ఎలా పనిచేస్తుందో తెలుసుకుంటాడు మరియు స్పేస్ ఏజెన్సీ యొక్క 17,000 మంది ఉద్యోగులు కేసు కాదని ఆయనకు హామీ ఇచ్చారు.

“ఈ మంచి అవుట్ ఆఫ్ గేట్ మొదటి ప్రారంభం, మాకు అన్ని కలిసి ఉంచుతుంది పరిపాలన నుండి చాలా నిజాయితీ ప్రతిపాదన ముందుకు,” అతను అన్నాడు.

అతను NASA యొక్క కొనసాగుతున్న స్పేస్ లాంచ్ సిస్టం megarocket మరియు ఓరియన్ అంతరిక్ష వాహనాన్ని అభివృద్ధి చేయగా, చంద్రుని సమీపంలో ప్రతిపాదిత అవుట్పోస్ట్ను గేట్వే అని పిలుస్తారు.

కొన్ని గంటల తరువాత, బ్రిటీడెన్స్టెయిన్ సెనేట్ కామర్స్, సైన్స్ అండ్ ట్రాన్స్పోర్టేషన్ కమిటీకి ముందుగానే ఆర్టెమిస్ మూన్ ప్లాన్ గురించి మాట్లాడాడు. ప్రయివేట్ పరిశ్రమతోపాటు ఇతర దేశాలలో ఈ ప్రయత్నం జరుగుతుందని అంతరిక్ష సంస్థ భావించింది. గత వారం, అమెజాన్ చీఫ్ జెఫ్ బెజోస్ అతని బ్లూ ప్లాన్ సంస్థ కోసం తన సొంత ప్రణాళికా చంద్ర లాండర్ యొక్క మాక్-అప్ను ప్రవేశపెట్టారు.

మార్చిలో వైస్ ప్రెసిడెంట్ మైక్ పెన్స్ దాని చంద్రుని-లాండింగ్ కార్యక్రమాన్ని వేగవంతం చేయడానికి NASA ను కోరింది, 2028 నుండి 2024 వరకు ఇది కదిలింది.

NASA చంద్రుని మరియు మార్స్ మధ్య ఫ్లిప్-ఫ్లాప్డ్ అయ్యింది, ఇది అధ్యక్ష పరిపాలనల మారుతున్న బాధితురాలు. ఇటీవలే, అధ్యక్షుడు బరాక్ ఒబామా వ్యోమగాములు ‘తరువాతి పెద్ద గమ్యంగా మార్స్ను లక్ష్యంగా చేసుకున్నారు, అధ్యక్షుడు డోనాల్డ్ ట్రంప్ చంద్రునిని ఇష్టపడ్డారు.

___

అసోసియేటెడ్ ప్రెస్ హెల్త్ అండ్ సైన్స్ డిపార్ట్మెంట్ హోవార్డ్ హుఘ్స్ మెడికల్ ఇన్స్టిట్యూట్ డిపార్ట్మెంట్ ఆఫ్ సైన్స్ ఎడ్యుకేషన్ నుండి మద్దతు పొందుతుంది. AP మొత్తం కంటెంట్కు పూర్తిగా బాధ్యత వహిస్తుంది.

(ఈ కథ Economictimes.com చే సవరించబడలేదు మరియు సబ్స్క్రైబ్ చేయబడిన ఫీడ్ నుండి స్వయంగా రూపొందించబడినది.)

Related posts