శ్రీలంక బాంబు పేలుళ్లు ఇండియన్ ఏజన్సీల రాడార్ – ది హిందూ

శ్రీలంక బాంబు పేలుళ్లు ఇండియన్ ఏజన్సీల రాడార్ – ది హిందూ
Sri Lankan soldiers patrol a road of Hettipola after a mob attack in a mosque in the nearby village of Kottampitiya, Sri Lanka on May 14, 2019.

మే 14, 2019 న శ్రీలంకలోని కొట్టంపితియ గ్రామంలోని ఒక మసీదులో హత్యకు గురైన తరువాత శ్రీలంక సైనికులు హెట్టిపోలా రహదారిని కాలుస్తారు. | ఫోటో క్రెడిట్: రాయిటర్స్

ఇద్దరూ సూరత్ జైలులో ఇప్పుడు అతనితో సన్నిహితంగా ఉన్నారు

ఇటీవల ఇస్లామిక్ స్టేట్ (ఐఎస్) ను ఒబెల్ మిర్జా, కాసిమ్ స్టిమ్బర్వాలా అనుమానిస్తున్నట్లు అరెస్టు అనంతరం శ్రీలంకలో ఇటీవల జరిగిన వరుస పేలుళ్ల కేసులో ఆదిల్ ఎఎక్స్ గుజరాత్కు చెందిన యాంటీ టెర్రరిస్ట్ స్క్వాడ్ (ఎటిఎస్) సహా ఇండియన్ ఏజన్సీల నిఘాలో ఉంది. అరెస్టులు అరెయిల్తో వాట్స్అప్ ద్వారా సన్నిహితంగా ఉన్నారు.

మీర్జా మరియు స్టిమ్బర్వాలా ఇద్దరూ గుజరాత్ ATS చేత అరెస్టు చేయబడ్డారు మరియు సూరత్లో న్యాయ నిర్బంధంలో ఉన్నారు. వారు నేషనల్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఏజెన్సీ (ఎన్ఐఎ) చే ఛార్జిషీటులో ఉన్నారు, అహ్మదాబాద్లో ఒంటె తోడేలు దాడికి పాల్పడినట్లు ఆరోపించారు. మిర్జా ఒక న్యాయవాది, స్టిమ్బర్వాలా వైద్య నిపుణుడు.

NIA ద్వారా దాఖలు చేసిన ఛార్జిషీట్ ప్రకారం, 2017 లో మీర్జా, ఆదిల్తో ఒక WhatsApp చాట్ను కలిగి ఉంది, అతను శ్రీలంక వరుస బాంబు పేలుళ్లలో పాల్గొన్న అదే వ్యక్తిగా ఉన్నాడు, ఇందులో 250 కంటే ఎక్కువ మంది మరణించారు.

ఛార్జిషీట్ కూడా సోషల్ మీడియా ద్వారా మీర్జా మరియు ఆదిల్ మధ్య సందేశాలు మరియు చాట్లను పేర్కొంది.

అయితే, ATS, మిర్జా మరియు స్టిమ్బర్వాలాను శ్రీలంకకు చెందిన ఆదిల్తో అనుసంధానించడానికి ఇతర ఇతర చర్యలను పొందలేదు. “సోషల్ మీడియాలో కొన్ని చాట్లు మినహాయించి, ఇతర వస్తువు లేదా కనెక్షన్ లేదా లింక్ కనుగొనబడలేదు,” గుజరాత్ పోలీస్ అధికారి తెలిపారు.

Related posts