లోక్సభ ఎన్నికలు 2019: మోడీని రాడార్ వ్యాఖ్యపై ప్రియాంక మోసుకుపోతోంది – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

లోక్సభ ఎన్నికలు 2019: మోడీని రాడార్ వ్యాఖ్యపై ప్రియాంక మోసుకుపోతోంది – హిందూస్తాన్ టైమ్స్

ప్రధానమంత్రి గురించి నిజం ఇప్పుడు ప్రజల రాడార్లో ఉంది అని బాలికోట్ వైమానిక దళంలో పాకిస్తానీ రాడార్లను భారత విమాన వైమానిక దళానికి దూరం చేసేందుకు సాయపడుతుందని కాంగ్రెస్ నేత ప్రియాంకా గాంధీ వాద్రా మంగళవారం ఆరోపించారు.

సాంప్రదాయ సల్వార్ కమీజ్లో పంజాబ్లో తన మొట్టమొదటి ర్యాలీలో ప్రసంగిస్తూ, మోడీ ప్రచారంలో పాలుపంచుకుంటూ, పొడవైన వాగ్దానాలు చేస్తూ, 70 సంవత్సరాలలో ఎటువంటి అభివృద్ధి లేదని పేర్కొన్నారు. “మోడీ గురించి నిజం ఇప్పుడు ప్రజల రాడార్ మీద వచ్చింది,” ఆమె చెప్పారు.

పార్టీ అభ్యర్థి అమ్రిందర్ సింగ్ రాజా వార్రింగ్ ప్రచారం కోసం, కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి 2015 లో షిరోమణి అకాలీదళ్-భారతీయ జనతా పార్టీ (ఎస్ఏడీ-బిజెపి) పాలనలో లేఖనాల అపవిత్రం రాజకీయ ప్రయోజనం కోసం జరిగింది.

భూ మాఫియా మరియు రవాణా పరిశ్రమను ప్రోత్సహిస్తూ బాదల్ ప్రభుత్వాన్ని ప్రియాంక ఆదేశించారు.

“పంజాబ్లో చిత్తడి లేదా సింథటిక్ ఔషధాల చట్టవిరుద్ధ వాణిజ్య వెనుక ఎవరు ఉన్నారో మాకు తెలుసు. (కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు) రాహుల్ గాంధీ రాష్ట్రంలో మాదకద్రవ్య వాణిజ్యానికి వ్యతిరేకంగా తన వాయిస్ పెంచుకునేందుకు మొట్టమొదటి నాయకుడు, ఎందుకంటే అతను యువకులకు తీవ్ర ఆందోళన కలిగి ఉన్నాడని కాంగ్రెస్ నాయకుడు చెప్పారు.

ఐదు సంవత్సరాల్లో 12 వేల మంది రైతులు ఆత్మహత్య చేసుకున్నారని, వ్యవసాయ సంక్షోభాన్ని పరిష్కరించేందుకు మోడీ ప్రభుత్వం విఫలమైంది. బిజెపి వాగ్దానం రైతులు ఆదాయం మరియు డిపాజిట్ రూపాయలు డిపాజిట్ 15 లక్షల మోసం మొత్తం, ఆమె అన్నారు.

ఉద్యోగ కల్పనకు భిన్నంగా 50 లక్షల మంది బిజెపి పాలనలో తమ ఉద్యోగాలను కోల్పోయారు. 24 లక్షల ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు ఖాళీగా ఉన్నాయి మరియు వాటిని నింపడానికి ఎలాంటి ప్రయత్నం చేయలేదు, “ఆమె చెప్పారు.

‘అక్కా నేత చహియే యా అభినెటా?’

పతంకోట్ లో ఒక ర్యాలీలో ప్రియాంక గాంధీ బిజెపి నామినీ మరియు సన్నీ డియోల్కు స్పష్టమైన సూచనగా వారు ‘నటా’ (నాయకుడు) లేదా ‘అభినత’ (నటుడు) కావాలని కోరుకున్నారు.

పంజాబ్ ముఖ్యమంత్రి అమరీందర్ సింగ్, రాష్ట్ర మంత్రి మరియు నటుడు నవజోత్ సింగ్ సిద్ధూ, పార్టీ రాష్ట్ర శాఖ మంత్రి ఆషా కుమారి, పతాన్ కోట్ అమిత్ విజ్, కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎమ్మెల్యే ప్రియాంక, గురుదాస్పూర్ సీటు సునీల్ జాఖర్ పార్టీ అభ్యర్థికి మద్దతుగా పట్టణంలో ఒక రోడ్ షో నడిపించారు. ఎవరు కూడా రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు.

షహీద్ భగత్ సింగ్ చౌక్ వద్ద రోడ్షో ప్రారంభమైంది మరియు బాల్మికి చౌక్ వద్ద ముగిసింది, అక్కడ ఆమె మరియు సిద్దూ సమావేశంలో మాట్లాడారు. 2.5 కిలోమీటర్ రోడ్షో రెండు గంటలు పట్టింది.

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోడీని అబినేతగా (నటుడు) ప్రధానిగా ప్రస్తావిస్తూ, ‘గత ఐదు సంవత్సరాలు మోసం అబద్ధాలు మరియు అబద్ధాలతో ప్రచారం చేశాడు, మృతదేహాలను లేదా మాజీ సైనికులను కూడా విడిచిపెట్టలేదు. అతను భారతదేశం లేదా దాని ప్రజలు లేదా రైతులు గురించి మాట్లాడటం లేదు మరియు పాకిస్తాన్ దృష్టి పెడుతుంది. గత ఐదు సంవత్సరాలు మాత్రమే ప్రచారం చేశాడు. ”

మోడి విదేశీ పర్యటనల్లో ప్రియాంక కూడా పాట్చోట్లను తీసుకున్నాడు, “అతను సైనికులను, రైతులకు లేదా దేశం యొక్క పేదలకు ప్రపంచాన్ని కలుసుకొని, నాయకులను హగ్గింగ్ చేస్తూ ఉండడానికి సమయం ఉండదు.”

మొదటి ప్రచురణ: మే 15, 2019 03:50 IST

Related posts