మేకింగ్ లో మరొక కిరాణా యునికార్న్: Grofers సంచులు SoftBank నేతృత్వంలో $ 200 Mn – Entrack

మేకింగ్ లో మరొక కిరాణా యునికార్న్: Grofers సంచులు SoftBank నేతృత్వంలో $ 200 Mn – Entrack

ఈ త్రైమాసికంలో, జూన్ 30, 2019 నాటికి భారతీయ విఫణిలో అతిపెద్ద ఆన్లైన్ కిరాణా దుకాణం అయిందని గ్రోఫర్స్ పేర్కొంది.

సోఫా బ్యాంక్ విజన్ ఫండ్చే ఈ అభిలాషకు నిధులు సమకూర్చడం జరిగింది. $ 100 బిలియన్ ఫండ్ అబిండింద్ దిండ్సా కంపెనీలో $ 200 మిలియన్ల రౌండ్ దాకా దారితీస్తోంది. మొత్తం మీద, $ 60 మిలియన్ ఇప్పటికే ఈ సంవత్సరం ఫిబ్రవరిలో పెట్టుబడి పెట్టబడింది, మరియు రాబోయే మరింత ఉంది.

Masayoshi సన్ నేతృత్వంలోని సమ్మేళనంతో పాటు, ఇప్పటికే సంస్థలో పెట్టుబడిదారుడు, టైగర్ గ్లోబల్ మరియు సీక్వోయా కాపిటల్ వంటి ఇతర పెట్టుబడిదారులు కూడా ఈ పెరుగుదలను పెంచడానికి దోహదం చేస్తున్నారు. బ్లూమ్బెర్గ్ నివేదికల ప్రకారం, బోర్డు మీద వచ్చే కొత్త పెట్టుబడిదారుడు KTB.

ఇంతకుముందు, సంస్థ $ 60 మిలియన్ డాలర్ల సొనెట్ నుండి వచ్చినప్పుడు, ఈ రౌండ్ 120-140 మిలియన్ డాలర్లకు చేరుకుంటుంది అని అంచనా. ఏదేమైనా, ఈ లక్ష్యాన్ని $ 60-80 మిలియన్లను అదనంగా చేర్చింది, ఇది యునీకార్న్ ప్రారంభంలో $ 1 బిలియన్ విలువతో ఆ గౌరవనీయమైన ట్యాగ్ సాధించడానికి. ఇది $ 60 మిలియన్ల నిధులు సమకూర్చే సమయంలో సంస్థ 425 మిలియన్ డాలర్ల విలువైనదిగా పరిగణించబడుతున్నది. ఈ పెట్టుబడిదారులచే $ 600 మిలియన్ల లీపును శ్రద్ద సమయంలో పెద్ద ఎత్తున స్పైక్ అవసరమవుతుంది.

ప్రస్తుతం, అతిపెద్ద ఆన్లైన్ కిరాణా బిగ్బాస్కేట్, ఈ యునికార్న్ స్థితిని సాధించింది, అలిబాబా నేతృత్వంలోని తాజా $ 150 మిలియన్ నిధులు, సాఫ్ట్ బ్యాంక్ యొక్క సొంత పోర్ట్ఫోలియో. ఆ మదింపును అధిగమించి టాప్ కిరాణాగా మారడానికి, గ్రోఫర్స్ మరింత నిధులను పెంచాల్సి వచ్చింది, మరియు కుమారుడు మరియు ఇతరులు బాధ్యత వహించారు.

ఆన్లైన్ కిరాణా అనేది $ 600 మిలియన్ల పరిశ్రమతో 2021 వరకు 55% పెరుగుదల రేటుతో మరియు గ్రోఫర్స్ టాప్ స్థానం కోసం lousy పోరాడటానికి ఒక మూడ్ లో ఉన్నట్టుగా లేదు. ఇది గత రెండు సంవత్సరాలలో $ 400 మిలియన్ టాప్ లైన్ మరియు 8X వృద్ధిని పేర్కొంది. గత ఆర్థిక ఆర్థిక నివేదికల వద్ద ఇది ఆదాయం ఉండటం లేదు, కనుక ఇది GMV ఉండాలి.

దాని 13 నగరాల్లో ఇది ఇప్పటికే ఢిల్లీలో లాభదాయకంగా ఉండి, కోల్కతాలో లాభదాయకంగా ఉంటుందని పేర్కొంది. ట్రూ లేదా కాదు, వాదనలు మరియు సంస్థ లక్ష్యాలు రాబోయే కాలక్రమం లో దగ్గరగా తనిఖీ ఏదో ఉంటాయి. చాలా సంస్థ యొక్క FY19 పనితీరు మీద ఆధారపడి ఉంటుంది.

అప్డేట్: ఇంటర్నెట్లో వాడబడిన నివేదికలను విరుద్ధంగా ఉన్నప్పటికీ, గోఫర్లు ఇంకా ఒక యునికార్న్ కాదు అని ప్రతిబింబించేలా శీర్షిక చేయబడింది. సంస్థకు సంబంధించి కంపెనీ ప్రతినిధి ఇచ్చిన ధృవీకరణను కూడా ఇస్తారు.

Related posts