పన్ను మినహాయింపులను పొందేందుకు ఐసీసీ ఒక సంవత్సరం BCCI ను ఇస్తుంది – ది హిందూ

పన్ను మినహాయింపులను పొందేందుకు ఐసీసీ ఒక సంవత్సరం BCCI ను ఇస్తుంది – ది హిందూ

2021 మరియు 2023 సంవత్సరాల్లో భారతదేశంలో రెండు ఉన్నత స్థాయి ప్రపంచ పోటీలకు ఆతిథ్యం ఇవ్వడానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం నుండి పన్ను మినహాయింపులను పొందడానికి ICC BCCI పన్నెండు నెలలు ఇచ్చింది.

ICC కార్యక్రమాల కోసం భారతదేశం (ICC ఈవెంట్స్ 2021 లో 2020 లో ICC క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ మరియు 2023 లో ICC క్రికెట్ ప్రపంచ కప్) భారతదేశం లో జరిగే ICC ఈవెంట్స్ కోసం పన్ను మినహాయింపు పొందలేము ఉంటే ICC చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డేవిడ్ రిచర్డ్సన్, డిసెంబర్ 31, 2019 నాటికి, రెండు పోటీలు మరొక దేశానికి తరలించబడవచ్చు, “ఆ సంఘటనలకు సంబంధించిన ప్రతికూల పన్ను ప్రమాదాలను నివారించడానికి.”

CoA, BCCI తెలుసు

సెంట్రల్ మరియు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల నుండి పన్ను మినహాయింపులను పొందేందుకు వారికి 12 నెలలు ఉంటున్నాయని బిసిసిఐ కార్యనిర్వాహక కమిటీల (బిసిసిఐ) కార్యనిర్వహణాధికారులు, బిసిసిఐ ప్రొఫెషనల్ మేనేజర్లు తెలుసుకున్నారు.

కేంద్ర ప్రభుత్వం, ప్రత్యేకించి అప్పటి ప్రధాని మన్మోహన్ సింగ్ ప్రత్యేక కేసును, 2011 లో ICC క్రికెట్ ప్రపంచ కప్ కోసం పన్ను మినహాయింపులను అందించారు, కానీ 2014 లో అధికారంలోకి వచ్చిన బిజెపి ప్రభుత్వం అలాంటి రాయితీలను బిసిసిఐ.

బిసిసిఐ ఐసీసీ వరల్డ్ 20120 కోసం పన్ను మినహాయింపు పొందలేకపోయినందున పన్ను మినహాయింపులను అందించడానికి “డిసెంబర్ 31, 2019 గడువు తేదీ” రిచర్డ్సన్ ధృవీకరించింది.

గత రెండున్నర సంవత్సరాల్లో, ICC ప్రపంచ 2016 కోసం పన్ను మినహాయింపులను అందించగలదని ICC కి BCCI హామీ ఇచ్చింది.

BCCI మరియు ICC అధికారులు ఈ విషయంలో కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి అరుణ్ జైట్లీని కూడా కలుసుకున్నారు. ఈ లెక్కన ఏ నిజమైన అభివృద్ధి లేనప్పటికీ, BCCI నుండి అభ్యర్థనను అనుసరిస్తూ ICC 2018, డిసెంబర్ 31, 2016 యొక్క కాలపరిమితిని సెట్ చేస్తుంది, ఇది $ 23.75 మిలియన్ డాలర్ల నుండి “ICC యొక్క మిగులు యొక్క భవిష్య పంపిణీ” లను తీసివేస్తుంది.

భారతీయ పన్ను అధికారులతో స్టార్ ఇండియా (ఒక భారతీయ కంపెనీగా) $ 23.75 మిలియన్ల పెద్ద మొత్తాన్ని జమ చేసింది. రిచర్డ్సన్ ఒక ప్రకటనలో ఇలా పేర్కొన్నాడు: “2014 లో, BCCI మరియు IBC (ICC బిజినెస్ కార్పొరేషన్, ICC యొక్క వాణిజ్య భంగం) ఒక హోస్ట్ ఒప్పందం లోకి ప్రవేశించాయి, ఈ సంఘటన (ICC ప్రపంచ T20 2016) భారతదేశం మరియు ఈ కార్యక్రమం ప్రారంభించటానికి ముందు 18 నెలల కంటే ముందుగానే బిసిసిఐ అనుమతించకపోయినా, ఫలితంగా వచ్చిన ఒక ‘పన్ను పరిష్కారం’ స్టార్ (మీడియాస్ రైట్స్ అగ్రిమెంట్ (ఎంఆర్ఏ) క్రింద చెల్లించవలసిన ఏవైనా రాబడి ఈవెంట్ సహా ICC ఈవెంట్.

“ఐసిసి బోర్డు ఈ విధమైన బాధ్యతలను ఆపాదించలేక పోయింది మరియు ICC ఇంకా రెండు సంవత్సరాల కన్నా రెండు సంవత్సరాల కంటే $ 23.75 మిలియన్ల కన్నా ఎక్కువ తిరిగి చెల్లింపు లేదా వర్తించే పన్ను మినహాయింపు పొందలేదు అని గుర్తించింది. . ”

Govt. ఒప్పించారు

2021 మరియు 2023 నాటి రెండు సంఘటనలు ప్రతి 1000 ex కోట్ల కంటే ఎక్కువ సంపాదించగలవు కాబట్టి, పన్ను మినహాయింపులను అందించడానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం ఒప్పించిందని అర్థం.

BCCI మరియు CoA ఆస్ట్రేలియా, శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్ మరియు ఇంగ్లాండ్ నుండి క్రికెట్ బోర్డ్లు ఇచ్చిన పన్ను మినహాయింపులకు రుజువులను కూడా పొందాయి, నిపుణుల పన్ను ఆధారంగా ఎలాంటి పన్ను స్పందన ఉత్పన్నం కాదని హోస్ట్తో కచేరీలో ఏర్పాటు చేయబడిన ఒక పన్ను నిర్మాణం సలహా.

ఒక BCCI అధికారి చెప్పారు: “$ 23.75 మిలియన్ ICC మరియు దాని సభ్యులు చెందిన. ఎందుకు వారు దానిని కోల్పోతారు? ”

Related posts