షానన్ గాబ్రియేల్, ఫాస్ట్ బౌలర్ రూపాంతరం చెందారు – ESPNcricinfo – ESPNcricinfo.com

షానన్ గాబ్రియేల్, ఫాస్ట్ బౌలర్ రూపాంతరం చెందారు – ESPNcricinfo – ESPNcricinfo.com
8:50 AM ET

  • మొహమ్మద్ ఇసం బంగ్లాదేశ్ కరస్పాండెంట్, ESPNcricinfo

అతను నడుస్తున్నట్లుగా, తన ఉద్దేశిత లక్ష్య రంగంలోకి పుంజుకుంటూ, షానోన్ గాబ్రియేల్ ఒక గంభీరమైన వ్యక్తి. క్రీజ్లో తన పరాజయం వెస్ట్ ఇండియన్ గొప్పతప్పులు అంత పెద్దది కాదు – అతను 140kph యొక్క నిలకడగా గడియారం పైకి తగినంత వేగాన్ని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. గాబ్రియేల్ క్రీజ్ వద్ద డౌన్ స్టాంప్స్, మరియు అధిక-ఆర్మ్ చర్య తో అందిస్తుంది.

కోర్ట్నీ వాల్ష్ , వెస్ట్ ఇండీస్ యొక్క ప్రముఖ వికెట్-టేకర్ మరియు ఇప్పుడు బంగ్లాదేశ్ యొక్క బౌలింగ్ కోచ్, అతను గబ్రియేల్ బౌల్ ను చూసినప్పుడు అతని మాజీ ఫాస్ట్-బౌలింగ్ సహోద్యోగులు గుర్తు చేసుకున్నాడు.

“అతను ఖచ్చితంగా ముడి వేగంతో పాట్రిక్ పాటర్సన్ యొక్క నాకు గుర్తుచేస్తాడు,” అని వాల్ష్ చెప్తాడు. “అతను బంతిని స్వింగ్ చేయడానికి వచ్చినప్పుడు, అతడు బయటికి వచ్చిన ఇయాన్ బిషప్ లాగా ఉంటాడు.

“పేస్ అతను కలిగి, అతను నిజమైన ఫాస్ట్ బౌలింగ్ ఉపయోగించారు ఆ రోజుల్లో తిరిగి అబ్బాయిలు నాకు గుర్తుచేస్తుంది.”

గత రెండు సంవత్సరాలలో గబ్రియేల్ వేగంగా మార్పు చెందిన బౌలర్గా ఉన్నాడు: 2017 ఆరంభం నుంచి, అతను 17 వికెట్ల సగటున 23.94 సగటుతో 71 వికెట్లు పడగొట్టాడు, శ్రీలంకతో జరిగిన 20 వికెట్ల సిరీస్లో గత జూన్లో పాకిస్తాన్తో జరిగిన మ్యాచ్లో 18.80 సగటుతో 15 పరుగులు చేసింది.

చిట్టోగ్రాంలో బంగ్లాదేశ్కు వ్యతిరేకంగా అతని చివరి టెస్ట్, ఏదైనా ఫాస్ట్ బౌలర్ కోసం సవాలుగా ఉన్న పరిస్థితులలో వచ్చింది, ఇంకా అతను నాలుగు-వికెట్ల పరాజయంతో ఒక మొదటి-రోజు పతనంతో ఇంజన్ను చేసాడు మరియు వారి గర్వంతో కొంతమంది వెస్ట్ ఇండియన్ ఆటగాళ్ళలో ఒకడుగా ఈ ఆట ముగిసింది.

గల్బెల్ తాను 2016 లో ఏదో ఒక సమయంలో తనను తాను మార్చగల అవసరాన్ని గురించి తెలుసుకున్నాడు. జులైలో జరిగిన భారత టెస్టు సిరీస్లో లేదా నాలుగు టెస్టుల్లో ఐదు వికెట్లు మాత్రమే సాధించగలిగారు. 90.00. అతని టెస్ట్ కెరీర్ ఎక్కడైనా వెళ్ళడం లేదు – ఆ సమయంలో అతను 38.74 వద్ద 20 టెస్టుల నుండి 39 వికెట్లు సాధించాడు.

కానీ వెస్టిండీస్ తదుపరి టెస్ట్ సీరీస్లో పాకిస్థాన్తో జరిగిన యు.ఎ.లో, గబ్రియేల్ మార్చిన బౌలరు.

“మొదటిది, నేను దేవునికి కృతజ్ఞుడిగా ఉండాలని కోరుకుంటున్నాను,” గాబ్రియేల్ ESPNcricinfo కి చెప్తాడు. గత రెండున్నర సంవత్సరాల్లో నా క్రికెట్ యొక్క శారీరక మరియు మానసిక అంశాలు రెండింటి గురించి నేను ఒక తెలివైన కృషి చేసాను, నేటికి నేను ఎక్కడ ఉన్నాను. కొన్ని సాంకేతిక అంశాలు, అలాగే నా ఫిట్నెస్, మానసికంగా మరియు భౌతికంగా నేను ఇప్పుడు ఒక మంచి స్థానంలో ఉన్నాను మరియు నేను ఆ విధంగా కొనసాగించాలనుకుంటున్నాను. ”

కరేబియన్కు పాకిస్తాన్ తిరిగి వచ్చే పర్యటన తర్వాత UAE పర్యటన జరిగింది, ఆ రెండు సీరీస్లో గబ్రియేల్ 217.1 ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసి, 25.56 సగటుతో 25 వికెట్లు తీసుకున్నాడు. ఈ వేసవిలో శ్రీలంక మరియు బంగ్లాదేశ్ బ్యాట్స్మెన్లకు వ్యతిరేకంగా అతను సమయానుకూలంగా ఆడలేకపోయాడు . కెమెర్ రోచ్ మరియు జాసన్ హోల్డర్ వెస్టిండీస్ పేస్ దాడిలో అతనితో చేరినప్పుడు, గాబ్రియేల్ యొక్క అపాయం మాత్రమే పెరుగుతుంది. గొప్ప ఫాస్ట్ బౌలర్లు తరచుగా జంట లేదా ట్రైయోస్, మరియు గబ్రియేల్, అనుభవజ్ఞుడైన రోచ్ మరియు చాలా మెరుగైన హోల్దేర్ల వేటను గురించి మాట్లాడతారు – వీరు ఈ వినూత్నమైన 12.39 ఈ సంవత్సరానికి ఒక విశేషమైన కలయికను సృష్టించారు.

జూలైలో బంగ్లాదేశ్తో జరిగే టెస్టు సిరీస్లో ముగ్గురూ పూర్తి ప్రవాహంతో ఉన్నారు, సందర్శకుల బ్యాట్స్మెన్పై ఒత్తిడిని సృష్టించారు. గతంలో గొప్ప వెస్టిండీస్ పేస్ బ్యాటరీలను చూడటం చూసి ఆనందంగా చూడటం కోసం ఇది ఒక మెత్తగాపాడిన దృశ్యం.

“ఇది రోచ్ మరియు హోల్డర్తో బౌలింగ్ చేయటానికి ఒక అద్భుతమైన అవకాశంగా ఉంది”, అని గాబ్రియేల్ చెప్పారు. “జాసన్ తన బౌన్సితో దాడిని వేరొక వైరుధ్యంలో తీసుకువస్తాడు కెమెర్ రోచ్ అన్ని అనుభవాలను కలిగి ఉన్నాడు మరియు అతను ఒక స్థిరమైన బౌలర్.

“నా అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేసేందుకు నాకు అవకాశం ఇచ్చింది.ఇది గొప్ప కలయిక, ఇది నాకు నా సహజ ఆట ఇవ్వాలని సామర్ధ్యం ఇస్తుంది.”

గాబ్రియేల్ తన పూర్వీకులు కొంతమందిని ఆకట్టుకున్నాడు. వల్ష్, వెస్టిండీస్ ఆల్-టైమ్ వికెట్-టేకర్, ఇప్పుడు బంగ్లాదేశ్ బౌలింగ్ కోచ్. అతను గాబ్రియేల్ యొక్క కృషి ఒక ఆట యొక్క కోర్సు మార్చగల ఒక బౌలర్ అతనిని మారిన చెప్పారు.

“అతను అద్భుతంగా మెరుగుపడింది,” వాల్ష్ చెప్పారు. “అతని ఫిట్నెస్ స్థాయి అక్కడ ఉంది, అతడు ఆగ్రహాన్ని కలిగి ఉన్నాడు, బౌలింగ్ చేస్తున్నందుకు నేను సంతోషంగా ఉన్నాను, రెండవ టెస్టులో అతను మాకు వ్యతిరేకంగా ఆడలేకపోయాడనే సంతోషంగా ఉన్నాను .. మొదటి టెస్టులో అతను చాలా మంచి స్పెల్ కలిగి ఉన్నాడు .

“అతను మీ కోసం ఆటని మార్చగల బౌలర్ యొక్క రకం, అతని నుండి పెద్ద మెరుగుదల మరియు అతను బలానికి బలం చేస్తున్నాడు వెస్ట్ ఇండియన్ యొక్క దృక్కోణం నుండి చూసి నేను చాలా ఆనందంగా ఉన్నాను. తన కెరీర్ కొనసాగుతుండటంతో అతను మెరుగుపరుస్తానని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. ”

బాల్ ను కదిలేందుకు గాబ్రియేల్ యొక్క అభివృద్ధిని ముఖ్యంగా రివర్స్-స్వింగ్ ఉత్పత్తి చేసే అతని సామర్థ్యాన్ని కూడా వాల్ష్ గమనించాడు. “[సీమ్ మరియు ఉద్యమం] అనుభవముతో జరగవచ్చు, మరియు మరింత మీరు ఆడుతున్నాము.ఆయన మొదటగా ఉన్నదానికన్నా మంచి స్థానములో ఉన్నాడు.అతను తన బెల్ట్ క్రింద అనేక టెస్టులను కలిగి ఉన్నాడు మరియు ఇప్పుడు ఆయన ధైర్యం మరియు విశ్వాసం కలిగి ఉన్నారు.

“మీరు ఆడుతున్న తర్వాత, ఆ మెరుగుదలలు వస్తాయి.మీరు అతని నుండి చివరి రివర్స్-స్వింగ్ చూడగలరు, అతను మంచి నియంత్రణను కలిగి ఉన్నాడు మరియు బ్యాట్స్ మన్ ను ఎలా ఏర్పాటు చేయాలో అతను తెలుసుకుంటాడు, అతను సరైన దిశలో వెళుతున్నాడు.”

గాబ్రియేల్ వెస్ట్ ఇండీస్ నుండి గత ఫాస్ట్ బౌలింగ్ గొప్పులకు గౌరవంతో నిండి ఉంది, బిషప్కు సమీపంలో ఉంది, ఇతను ప్రస్తుతం ఒక సాధారణ వ్యాపారి అయిన ఇంటిలో మరియు ఒక టెస్ట్ వ్యాఖ్యాత వలె టెస్ట్స్లో ఉన్న సాధారణ సహచరుడు.

“నేను ఎల్లప్పుడూ ఇయాన్ బిషప్ యొక్క గొప్ప అభిమానిని,” గాబ్రియేల్ చెప్పారు. “నా దగ్గరి బంధువులలో ఒకడు అతని స్నేహితురాలు, నాకు ఇచ్చిన జ్ఞానం మరియు సలహాలందరికీ ఆయనకు కృతజ్ఞతలు చెప్పాలి, నేను దానిని ఉంచాను మరియు అది నా ఆటలో భాగమయ్యాను.”

గబ్రియేల్ ఇటీవల సంవత్సరాల్లో ప్రోత్సహించే క్రికెట్ కథలలో ఒకటి, ఒక క్రీడాకారుడిని తన అంతర్జాతీయ క్రీడా జీవితంలో తనను తాను ఎంచుకొని, మ్యాచ్-టర్నింగ్ ఆస్తిలో తననుతాను తిరిగేటప్పుడు, అన్నింటికంటే ప్రపంచమంతటా ఫాస్ట్ బౌలింగ్ యొక్క ఉత్సాహకరమైన అభిమానులు. దాని ద్వారా అతను తన సమకాలీనుల చాలా frills లేకుండా, ఒక లొంగినట్టి వ్యక్తి ఉంది.

“నేను [క్రికెట్ ఆడటం మొదలుపెట్టాను] కానీ ఆలస్యం అయింది.” అతను చెప్తున్నాడు. “ఇప్పుడు నేను నిజాయితీగా ఉండటానికి, నేను నా కల నివసించాను, నేను ఎల్లప్పుడూ చేయాలనుకుంటున్నాను – క్రికెట్ను ఆడుతున్నాను, దానికి నేను కృతజ్ఞుడిగా ఉండాలని అనుకుంటున్నాను.”

Related posts