రక్తపోటు కోసం గువా: ఉష్ణమండల ఫ్రూట్ తినడం ఎందుకు బ్లడ్ ప్రెజర్ నియంత్రించడానికి సహాయం మే – NDTV వార్తలు

రక్తపోటు కోసం గువా: ఉష్ణమండల ఫ్రూట్ తినడం ఎందుకు బ్లడ్ ప్రెజర్ నియంత్రించడానికి సహాయం మే – NDTV వార్తలు

అధిక రక్తపోటు, లేదా అధిక రక్తపోటు, ధమనుల గోడలపై రక్తాన్ని కొలిచిన శక్తి చాలా ఎక్కువగా ఉన్న ఒక స్థితి. ఇది దీర్ఘకాలిక వైద్య పరిస్థితి, ఇందులో ధమనులలో రక్తపోటు నిలకడగా పెరిగిపోతుంది, కానీ ప్రమాదకరమైనది ఏమిటంటే ఒక వ్యక్తి పరిస్థితిని ఏ విధమైన కనిపించని లక్షణాలు లేకుండా కలిసి సంవత్సరాలుగా అధిక రక్తపోటు కలిగి ఉండవచ్చు. దీర్ఘకాలిక కృత్రిమ అధిక రక్తపోటు, లేదా రక్తపోటు, కొరోనరీ ఆర్టరీ వ్యాధి, స్ట్రోక్, దీర్ఘకాలిక మూత్రపిండాల వ్యాధి మరియు గుండె వైఫల్యం వంటి అనేక ఆరోగ్య సమస్యలకు దారి తీయవచ్చు. సాధారణంగా హైపర్ టెన్షన్ 140/90 కన్నా రక్తపోటు ద్వారా నిర్వచించబడుతుంది మరియు ఇది 180/90 కంటే ఎక్కువ ఉంటే తీవ్రంగా పిలువబడుతుంది. అధిక రక్తపోటు వైద్యపరంగా రోగనిర్ధారణ చేయబడుతుంది, మరియు మందుల ద్వారా ఎక్కువగా చికిత్స చేయబడుతుంది మరియు ఆరోగ్యవంతమైన జీవనశైలి మరియు ఆరోగ్యకరమైన ఆహారంకు మారడం ద్వారా చేయవచ్చు. రక్తపోటు రోగులకు ఆరోగ్యకరమైనదిగా చెప్పబడే పండ్లల్లో ఒకటి జావా.

మెక్సికోకు మరియు అమెరికాలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో స్థానికంగా, ఉష్ణమండల పండులో విస్తృత పాక ఉపయోగాలు ఉన్నాయి మరియు కొన్ని అద్భుతమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు కూడా ఉన్నాయి. ఇది రక్తపోటు రోగులతో సహా గుండె వ్యాధుల ప్రమాదానికి గురయ్యే ప్రజలకు ఇది చాలా ఆరోగ్యకరమైనది. రక్తపోటు నిర్వహణలో జావా ఎలా ఉపయోగపడుతుంది అని ఇక్కడ ఉంది.

ఇంకా చదవండి: హెయిర్ గ్రోత్ కోసం గువా ఆకులు: ఈ పురాతన మెడిసిన్ రెమెడీ ఎలా ఉపయోగించాలి

జామ

రక్తపోటు కోసం గువా: ఇది గుండె జబ్బులు ప్రమాదం ఉన్న ప్రజలకు ముఖ్యంగా ఆరోగ్యకరమైన ఉంది

రక్తపోటు కోసం గువా

పొటాషియం తక్కువగా ఉన్న ఆహారాలు హైపర్ టెన్షన్ (లేదా అధిక రక్తపోటు), స్ట్రోక్ మరియు ఇతర హృదయ వ్యాధుల వ్యాధులను పెంచుతుంది; అందువలన, మీ పొటాషియం తీసుకోవడం పెరుగుతున్న రక్తపోటు నియంత్రించడానికి సహాయపడవచ్చు. గువ పొటాషియం లో ఎంతో గొప్పది. యునైటెడ్ స్టేట్స్ డిపార్టుమెంటు అఫ్ అగ్రికల్చర్ (USDA) ప్రకారం, 100 కిలోమీటర్ల పొటాషియం జావాలో 417mg పొటాషియం ఉంటుంది, ఇది సంయుక్త మార్గదర్శకాల ప్రకారం సిఫార్సు చేసిన ఆహార భత్యం యొక్క సుమారు 9 శాతం రోజువారీ విలువ. దీనితో పాటు, కారొటెనాయిడ్లు మరియు పాలీఫెనోల్స్ రూపంలో, అనామ్లజనకాలు అధిక స్థాయిలో ఉంటాయి, ఇది గుండెను స్వేచ్ఛా రాడికల్ నష్టం నుండి కాపాడుతుంది.

కూడా చదవండి:

ఆరోగ్య నిపుణులు రక్తపోటు కోసం జావాను సిఫారసు చేయటానికి మరొక కారణం ఏమిటంటే ఇది విటమిన్ సి యొక్క బొద్దె పూర్తి అని నారింజలో ఉన్న విటమిన్ సి యొక్క నాలుగు రెట్లు అధికంగా ఉంటుంది, ఇది గుండెకు ఆరోగ్యకరమైనదిగా ఉంటుంది. కొన్ని అధ్యయనాలు స్ట్రోక్ మరియు మయోకార్డియల్ ఇంఫార్క్షన్ (గుండెపోటు) ప్రమాదాన్ని తగ్గిస్తాయి. అదనంగా, రక్తనాళాల అంతర్గత లైనింగ్ యొక్క ఆరోగ్యాన్ని కాపాడుకునేందుకు మరియు వారి పనితీరును పెంచడంలో జావాలో విటమిన్ సి సహాయపడుతుంది. రక్తనాళాల గోడల ఆరోగ్యకరమైన అంతర్గత లైనింగ్ హృదయ ఆరోగ్యాన్ని కాపాడటానికి కీలకమైనది. మీ భోజనం ముందు రోజువారీ తినే గువా లేదా గువ రసం, అధిక రక్తపోటు రోగులకు సహాయపడుతుంది.

అధిక రక్తపోటు రోగులకు నిపుణుల ఆహారం చార్ట్ అవసరం మరియు తరచుగా వారి రక్తపోటు మానిటర్ చేయాలి. మీ ఆహారంలో ఏదైనా ఆహారాన్ని జోడించే ముందు మీ వైద్యుడిని సంప్రదించడం మంచిది.

నిరాకరణ: సలహాతో సహా ఈ కంటెంట్ సాధారణ సమాచారాన్ని మాత్రమే అందిస్తుంది. అర్హత గల వైద్య అభిప్రాయానికి ఇది ప్రత్యామ్నాయం కాదు. మరింత సమాచారం కోసం ఎల్లప్పుడూ నిపుణుడు లేదా మీ స్వంత వైద్యుడిని సంప్రదించండి. NDTV ఈ సమాచారం కోసం బాధ్యత వహించదు.

Related posts