భద్రతా ఉల్లంఘన ద్వారా 100 మిలియన్ల మంది వినియోగదారులు కొట్టారని, అన్ని వినియోగదారులను లాగ్ అవుట్ చేస్తాడని కోరా చెప్పారు

భద్రతా ఉల్లంఘన ద్వారా 100 మిలియన్ల మంది వినియోగదారులు కొట్టారని, అన్ని వినియోగదారులను లాగ్ అవుట్ చేస్తాడని కోరా చెప్పారు
Quora, Quora డేటా ఉల్లంఘన, Quora హ్యాక్, Quora హ్యాకింగ్, Quora భద్రతా హ్యాక్, Quora డేటా వెల్లడైంది, Quora cyberattack
క్వారా 100 మిలియన్ యూజర్లు హానికరమైన మూడవ పార్టీ ద్వారా భద్రత ఉల్లంఘన ద్వారా హిట్ చెప్పారు. Quora అన్ని వినియోగదారులను లాగ్ అవుట్ చేసారు.

క్వారలో సుమారు 100 మిలియన్ల వినియోగదారులు “ఒక హానికర మూడవ పక్షం” ద్వారా ఒక వ్యవస్థకు అనధికారిక యాక్సెస్ ద్వారా ప్రభావితం చేయబడ్డారు. పేరు, ఇమెయిల్ చిరునామా, ఎన్క్రిప్టెడ్ పాస్వర్డ్లు మరియు వినియోగదారుల యొక్క ఇతర సమాచారంతో సహా ఖాతా సమాచారం రాజీపడి ఉండవచ్చు, ఇది జోడించబడింది.

కంపెనీ మరింత నష్టం నిరోధించడానికి ప్రభావితం చేసిన అన్ని Quora వినియోగదారులు లాగింగ్ అన్నారు. ఈ ఉల్లంఘనను శుక్రవారం కనుగొన్నారు, మరియు ఇది నేటికి అన్ని వినియోగదారులకు ఇమెయిల్లను పంపింది.

“దీని డేటా రాజీపడిన వినియోగదారులకు తెలియజేయడంలో మేము ఉన్నాము” అని కోరా CEO ఆడమ్ డి’ఎంజెల్లా ఒక బ్లాగ్ పోస్ట్లో తెలిపారు.

ఇది ఇంకా తెలుపుతుంది, “శుక్రవారం కొన్ని వినియోగదారు డేటా మా సిస్టమ్లలో ఒకదానికి అనధికారిక ప్రాప్తి పొందిన మూడవ పక్షంతో రాజీ పడిందని మేము గుర్తించాము. మేము ఇంకా ఖచ్చితమైన కారణాలను పరిశోధిస్తున్నాము మరియు మా అంతర్గత భద్రతా బృందాలు నిర్వహిస్తున్న పనికి అదనంగా, మాకు సహాయం చేయడానికి ప్రముఖ డిజిటల్ ఫోరెన్సిక్స్ మరియు భద్రతా సంస్థను అలాగే ఉంచాము. మేము కూడా చట్ట అమలు అధికారులకు తెలియజేశాయి. ”

అనేక మంది రాజీపడిన సమాచారం పేరు, ఇమెయిల్ చిరునామా, ఎన్క్రిప్టెడ్ (హాష్డ్) పాస్ వర్డ్, వినియోగదారులచే ప్రామాణీకరించబడినప్పుడు లింక్ చేయబడిన నెట్వర్క్ల నుండి దిగుమతి చేసుకున్న డేటా. ఇది ఏవైనా పబ్లిక్ కంటెంట్ను కలిగి ఉంటుంది, దీని అర్థం యూజర్ ద్వారా భాగస్వామ్యం చేయబడిన ఏవైనా ప్రశ్నలు, సమాధానాలు, వ్యాఖ్యానాలు మరియు అవరోధాలు.

ఇతర పబ్లిక్ కంటెంట్ కూడా విరామం ద్వారా ప్రభావితమవుతుంది, ఇది సమాధానం అభ్యర్థనలు, downvotes, ప్రత్యక్ష సందేశాలు. కంపెనీ Quora వినియోగదారుల తక్కువ శాతం మాత్రమే ఇటువంటి సందేశాలు పంపిన లేదా అందుకున్నట్లు కంపెనీ పేర్కొంది.

బ్లాగ్ ప్రకారం, అనామక కంటెంట్ను పోస్ట్ చేసే వ్యక్తుల గుర్తింపులను క్వారా నిల్వ చేయనందున అనామకంగా రాసిన ప్రశ్న మరియు సమాధానాలను ఉల్లంఘించదు.

ఈ ఉల్లంఘనకు సంబంధించి చట్ట అమలు అధికారులను కూడా కోవరా ప్రకటించారు. “ఇలాంటి విషయాలు జరగకపోవడమే మా బాధ్యత, మరియు మేము ఆ బాధ్యతను నెరవేర్చలేకపోయాము. యూజర్ ట్రస్ట్ ను కాపాడుకోవాలంటే, ఇది మళ్లీ జరగదని నిర్ధారించుకోవడానికి చాలా కష్టపడి పని చేయాల్సి ఉందని మేము గుర్తించాము “అని పోస్ట్ను ముగించారు.

Quora Inc- యాజమాన్య వెబ్ సైట్ 2009 లో D’Angelo మరియు చార్లీ Cheever రెండు మాజీ ఫేస్బుక్ ఉద్యోగులు స్థాపించారు.

రాయిటర్స్ ఇన్పుట్లతో

Related posts