కొత్త రోబోట్ వ్యవస్థ మందులను డిమాండ్ చేయగలదు – వారం

కొత్త రోబోట్ వ్యవస్థ మందులను డిమాండ్ చేయగలదు – వారం

UK లోని శాస్త్రవేత్తలు ఒక 3D ప్రింటర్ను అభివృద్ధి చేశారు, ఇది ఒక రసాయన ప్రోగ్రామింగ్ భాషచే నడపబడే ఒక మాడ్యులర్ రోబోటిక్ వ్యవస్థలో సేంద్రీయ సంశ్లేషణను అనుమతిస్తుంది.

ఈ వ్యవస్థ ప్రపంచం యొక్క మారుమూల ప్రాంతాలలోని వైద్య నిపుణులకి సహాయం చేస్తుంది, అంతకుముందు ముందుగానే సాధ్యమైనంత త్వరగా ఏవైనా ప్రిస్క్రిప్షన్ ఔషధాలను ఉత్పత్తి చేయగలదు.

విప్లవాత్మక ఔషధ ఉత్పత్తి వ్యవస్థ కృత్రిమ శ్రేణిని పూర్తి చేయడానికి అవసరమైన చర్యలను ప్రదర్శించే సామర్థ్యాన్ని డౌన్లోడ్ చేసే బ్లూప్రింట్లను ఉపయోగిస్తుంది. ఆ రసాయనిక వంటకాలు, ‘చెమ్పెలర్’ అని పిలువబడే ఒక కంప్యూటర్ ప్రోగ్రాంపై అమలు చేస్తారు, డిమాండ్ మీద అణువులు ఎలా ఉత్పత్తి చేయాలో చెమ్ప్యూటర్కు ఆదేశించండి. రసాయనిక రసాయనాలను ఉత్పత్తి చేయుటకు కెమ్ప్యూటర్ ద్రవ రూపంలో ముడి రసాయన పదార్థాలను ఉపయోగిస్తుంది.

“మాదకద్రవ్యాలకు అందుబాటులో ఉన్న వంటకాలను తయారు చేయడం మరియు ఒక కాంపాక్ట్ కెమ్ప్యూటర్ వ్యవస్థ ద్వారా సంయోగం చేయడం, ప్రపంచంలోని మారుమూల ప్రాంతాల్లో వైద్య నిపుణులు జీవితాన్ని ఆదా చేసే ఔషధాలను సృష్టించేందుకు మరియు అవసరమైనప్పుడు అనుమతించగలవు” అని ప్రొఫెసర్ ప్రొఫెసర్ లీ క్రానిన్, గ్లస్గో యొక్క విశ్వవిద్యాలయం వ్యవస్థ రూపకల్పన మరియు అభివృద్ధి చేసిన కెమిస్ట్రీ యొక్క చైర్మన్.

డెస్క్టాప్ పరిమాణం కలిగిన కెమ్ప్యూటర్ వారి రెసిపీను డిజిటల్ కోడ్ సూత్రప్రాయమైన పరిమాణ రసాయనాలుగా మార్చడానికి విశ్వవ్యాప్త సంకేతాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. “ఈ విధానం కెమిస్ట్రీ డిజిటైజేషన్లో కీలక దశ, మరియు డిమాండ్ మీద సంక్లిష్ట అణువుల సార్వత్రిక అసెంబ్లీని అనుమతిస్తుంది, సాధారణ సాఫ్ట్వేర్ అనువర్తనం మరియు మాడ్యులర్ కెమ్ప్యూటర్ను ఉపయోగించి క్రొత్త అణువులను కనిపెట్టడానికి మరియు చేసే సామర్థ్యాన్ని ప్రజాస్వామ్యం చేస్తుంది,” అని క్రోనిన్ చెప్పాడు.

ఇటీవలి పురోగమనాలు ఆటోమేటెడ్ సిస్టమ్స్ ద్వారా ప్రయోగశాల స్థాయిలో కొన్ని రసాయన సమ్మేళనాలను ఉత్పత్తి చేయగల సామర్థ్యాన్ని శాస్త్రవేత్తలు తయారు చేసాయి. ఔషధాల కోసం కొత్త 3D ప్రింటర్తో, పరిశోధకులు వినూత్న చికిత్సలకు నూతనంగా అభివృద్ధి చెందిన ఔషధ అణువులను సులభంగా పంచుకోగలరు.

డిజిటల్ ఫార్మాట్లో సింథసిస్ ప్రచురించవచ్చు, సంస్కరించబడింది, మరియు మార్పు లేకుండా ప్లాట్ఫారమ్ల మధ్య తేలికగా బదిలీ చేయబడుతుంది, తద్వారా సంక్లిష్ట అణువులకు పునఃరూపకల్పన మరియు విశ్వసనీయ ప్రాప్తిని మెరుగుపరుస్తుంది. “సంభావ్య దరఖాస్తులు అపారమైనవి, మరియు ఈ విప్లవాత్మక నూతన పద్ధతిలో సేంద్రీయ కెమిస్ట్రీకి మనం చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నాము” అని పరిశోధకులు చెప్పారు.

Related posts