కెటో డైట్ అనుచరులు బరువు తగ్గడానికి ఈ కాలీఫ్లవర్ ఆహారం తనిఖీ చేయండి – సెంటినెల్ అస్సాం

కెటో డైట్ అనుచరులు బరువు తగ్గడానికి ఈ కాలీఫ్లవర్ ఆహారం తనిఖీ చేయండి – సెంటినెల్ అస్సాం

బరువు నష్టం కోసం కాలీఫ్లవర్స్? అవును, మీరు దాన్ని విన్నారు! సులభమైన, తెలుపు cruciferous కూరగాయల మీరు పౌండ్ల షెడ్ సహాయం చేయవచ్చు. కాలీఫ్లవర్ అనేది విటమిన్లు, ఖనిజాలు, పోషకాలు మరియు అనామ్లజనకాలు యొక్క అద్భుతమైన మూలం, హృదయ వ్యాధి, మధుమేహం, మరియు క్యాన్సర్తో కలిసి అనేక వ్యాధుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి లేదా తగ్గిస్తుంది. అయితే, ఇది వేర్వేరు veggies అనుకూలంగా సాధారణంగా ఎవరూ ఉంది. మరియు మీరు మీ కడుపు బరువు కోల్పోయే ప్రయత్నం చేస్తే లేదా ఆరోగ్య పెంచడానికి కావాలనుకుంటే, మీ ఆహారంలో కాలీఫ్లవర్ జోడించడం సాధ్యమవుతుంది. బహుశా, ఒక కాలీఫ్లవర్ ఆహారం వెళుతున్న నిజానికి మీరు సమర్థవంతంగా బరువు కోల్పోతారు సహాయపడవచ్చు. ఇంకా ఎక్కువ, కాలీఫ్లవర్స్ కిటో ఆహారంలో ఉన్న వారికి గొప్ప కూరగాయల ఎంపిక.

ప్రధానంగా, కాలీఫ్లవర్ ఆహారం బియ్యం, గోధుమ, మరియు కాలీఫ్లవర్ తో బంగాళాదుంపలు వంటి మార్పు కార్బోహైడ్రేట్ల ఉంటుంది. రాధా థామస్ తన పుస్తకం, ‘ది కాలీఫ్లవర్ డైట్’ లో, వినయపూర్వకమైన కూరగాయలు అనేక రకాలైన పిండి పదార్ధాల ప్రత్యామ్నాయ ప్రత్యామ్నాయంగా ఎలా చూపించబడుతున్నాయో మరియు ప్రతి కిలోమీటరు కిలోస్ను తక్కువగా కొట్టుకోవటానికి సహాయపడటానికి చూపబడుతుంది. ఆహారం లోపల బహుముఖ కూరగాయలను కాలీఫ్లవర్ బియ్యం, పిజ్జా స్థావరాలు, మెత్తని బంగాళాదుంపలు లేదా ఆహారం నుండి పిండి పదార్ధాలను భర్తీ చేసే కుకీలను తయారుచేయడంలో ఉపయోగించవచ్చు.

ఎలా కాలీఫ్లవర్ డైట్ బరువు నష్టం తో సులభతరం చేస్తుంది?

కాలీఫ్లవర్ ఫైబర్ అధికంగా ఉంటుంది, ఇది జీర్ణ ఆరోగ్యానికి ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది మరియు సంపూర్ణత ప్రోత్సహించడం మరియు మొత్తం కెలోరీలను తగ్గించడం ద్వారా ఊబకాయం నిరోధించడంలో సహాయపడుతుంది. కాలీఫ్లవర్ కేలరీలలో కూడా తక్కువగా ఉంటుంది, కానీ నీటిలో ఎక్కువగా ఉంటుంది (బరువు సుమారు 92% బరువు కలిగి ఉంటుంది), ఇది బరువు నష్టంతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. కెలోరీలు తక్కువగా కాకుండా, కూరగాయల బంక లేనిది.

కాలీఫ్లవర్ అనేది యాంటిఆక్సిడెంట్, భాస్వరం, ఫోలేట్, ఒమేగా -3 కొవ్వు ఆమ్లాలు వంటి వివిధ ముఖ్యమైన పోషకాలకు చాలా మంచి వనరుగా ఉంది, ఇది లెప్టిన్ యొక్క స్రావం సరఫరా ద్వారా ఎండోక్రైన్ సున్నితత్వాన్ని మెరుగుపర్చడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. లెప్టిన్ అనేది మెటబాలిజంను పెంచడానికి మరియు శరీరం యొక్క బరువును నియంత్రించే ఒక ప్రోటీన్ హార్మోన్.

ప్రస్తుతం అదనంగా, కూరగాయల సల్ఫోరాఫాన్లో ఎక్కువ భాగం, అనేక ఆరోగ్య అంచులను సరఫరా చేసే ఒక మొక్క సమ్మేళనం. సూల్ఫోపాన్ క్యాన్సర్, కార్డియోపతీ, మరియు పాలియునిక్ వ్యాధి ప్రమాదాన్ని తగ్గించే లక్షణాలను కలిగి ఉంటుందని స్టడీస్ సలహా.

ఉత్తమ బరువు నష్టం కోసం మీ ఆహారంలో కాలీఫ్లవర్ను ఎలా ఆదరించాలి

బహుముఖ కూరగాయల మీ భోజనం లో ధాన్యాలు మరియు చిక్కుళ్ళు స్థానంలో అభిమానం. కాలీఫ్లవర్ గింజలు మరియు అపరాలు పోలిస్తే గణనీయంగా తక్కువ పిండి పదార్థాలు కలిగి కాబట్టి, ఈ ఆహారాలు కోసం కూరగాయలు బదులుగా అదనంగా ఒక తక్కువ కార్బ్ ఆహారం తరువాత ఒక అద్భుతమైన ధన్యవాదాలు ఉంది. కాలీఫ్లవర్ అందువలన ఆరోగ్యకరమైనది, ఏర్పాట్లు చాలా సులభం మరియు అనేక వంటకాల్లో అధిక కార్బ్ ఆహార పదార్ధాలకు బదులుగా ఉపయోగించబడుతుంది – కాలీఫ్లవర్ బియ్యం, కాలీఫ్లవర్ మాష్, కాలీఫ్లవర్ మాకింతోష్ & చీజ్ మొదలైనవి.

కూరగాయల మాత్రమే బహుముఖ కానీ మీ ఆహారం జోడించడానికి కూడా సులభం. కాలీఫ్లవర్ను ముడి లేదా వండుతారు, జతకట్టడం, వేయించడం లేదా సాసేజ్ వంటి పలు రకాలుగా ఉపయోగించవచ్చు. ఇది సలాడ్లు, చారు, మొదలైన వాటితో సహా ఏదైనా డిష్ గురించి ఒక అద్భుతమైన అదనంగా చేస్తుంది.

కూడా చదవండి: బ్రోకలీ అద్భుతాలు – ఇక్కడ కొన్ని బ్రోకలీ వంటకాలు ఉన్నాయి

Related posts