మహిళలు ఇప్పుడు రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ మందులు తిరస్కరించడానికి ఎందుకు ఇక్కడ వార్తలు – టైమ్స్ ఇప్పుడు

మహిళలు ఇప్పుడు రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ మందులు తిరస్కరించడానికి ఎందుకు ఇక్కడ వార్తలు – టైమ్స్ ఇప్పుడు
మహిళలు రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ మందులు తిరస్కరించడానికి ఎందుకు ఇక్కడ వార్తలు

మహిళలు రొమ్ము క్యాన్సర్ నివారణ ఔషధాలను తిరస్కరించడానికి ఎందుకు ఇక్కడ వార్తలు ఫోటో క్రెడిట్: థింక్స్టాక్

వాషింగ్టన్ DC: ఇటీవలి అధ్యయనం ప్రకారం, రొమ్ము క్యాన్సర్ను అభివృద్ధి చేయగల ప్రమాదానికి గురైన కొందరు మహిళలు మాత్రమే ఈ వ్యాధిని నివారించడానికి నిరూపితమైన ఔషధాన్ని తీసుకోవాలని భావిస్తారు. లీడ్స్ విశ్వవిద్యాలయం నుండి బృందం నాయకత్వంలోని పరిశోధకులు, 400 మంది మహిళలను రొమ్ము క్యాన్సర్ ప్రమాదానికి గురిచేశారు, వారు టామోక్సిఫెన్ను మరియు ఔషధాల గురించి వారి ఆందోళనలను తీసుకోవాలని భావించారు.

టామోక్సిఫెన్ యొక్క దీర్ఘ-కాలిక ప్రభావాలు గురించి వారు భయపడుతున్నారని 72 శాతం మంది చెప్పారు, ఔషధాలను దుష్ప్రభావాలు కలిగించవచ్చని 57 శాతం మంది అభిప్రాయపడ్డారు. అధ్యయనం కనుగొన్న క్లినికల్ బ్రెస్ట్ క్యాన్సర్ జర్నల్ లో ప్రచురించబడుతున్నాయి.

దాదాపు 29 శాతం మహిళల వైద్యులు చాలా మందులు సూచించారని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు. 35 శాతం మందికి ఎక్కువ సమయం ఉంటే వైద్యులు తక్కువ ఔషధాలను సూచించవచ్చని భావించారు. గత త్రైమాసికంలో సుమారు 24 శాతం మంది మందులలో దుష్ప్రభావాలను ఎదుర్కొన్నారు.

దాదాపు 24 శాతం మంది మహిళలు ఔషధాలపై సూచించిన ఔషధాల నుండి రెగ్యులర్ విరామాలు తీసుకోవాల్సిన అవసరం ఉందని భావించారు, 23 శాతం వారు మందులకు చాలా సున్నితమైనవారని, 17 శాతం సహజ ఔషధాలు మందుల కంటే సురక్షితమని విశ్వసించారు.

ఒక ఫాలో అప్ ప్రశ్నాపత్రం లో, 250 మంది మహిళలు సమాధానం, పరిశోధకులు ఒక శాతం 15 శాతం కంటే తక్కువ టామోక్సిఫెన్ తీసుకోవడం కనుగొన్నారు, ఒక ఆరోగ్య వృత్తిపరమైన నివారణ చికిత్స చర్చించారు ఉన్నప్పటికీ. మందులు తక్కువ అవసరం అని నమ్మే మహిళలు మరియు దాని ఉపయోగం గురించి మరింత ఆందోళనలు మందులు తీసుకోవడం తక్కువ అవకాశం ఉంది.

“మా అధ్యయనంలో మహిళలు నివారణ చికిత్సను ఉపయోగించి సంభావ్య హాని మరియు లాభాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్నారు కానీ ఔషధం యొక్క ఉపయోగం గురించి కొందరు నమ్మకాలు చాలా ప్రతికూలంగా ఉన్నాయి.ఈ రొమ్ము క్యాన్సర్ను నిరోధించడంలో సహాయపడే నిరూపితమైన సామర్థ్యం ఉన్నప్పటికీ, టామోక్సిఫెన్ నుండి కొంతమంది మహిళలు దీర్ఘకాలిక, “అధ్యయనం ప్రధాన రచయిత, శామ్యూల్ స్మిత్ అన్నారు.

రొమ్ము క్యాన్సర్ మందుల కొన్ని సంభావ్య దుష్ప్రభావాలు ఉన్నాయి, కానీ మహిళలు అన్ని సమాచారం కలిగి ముఖ్యమైనది, కాబట్టి వారు వారికి ఉత్తమ ఎంపిక చేయవచ్చు.

Related posts